Nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), tại Trung tâm Điều dưỡng, chăm sóc người có công, sáng 25/7, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Báo Dân trí tổ chức chương trình tặng quà tri ân gia đình chính sách, người có công với cách mạng. Tới dự có các đồng chí Nguyễn Hữu Nghĩa - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; các đồng chí lãnh đạo tỉnh và các ban, sở, ngành tỉnh.
Để tỏ lòng thương tiếc vô hạn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, nhà lãnh đạo kiên trung, hết lòng, hết sức phục sự Tổ quốc, phục vụ nhân dân, Người con ưu tú của Đảng và dân tộc. Lễ viếng đồng chí Nguyễn Phú Trọng, được tổ chức theo nghi thức Quốc tang tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, thành phố Hà Nội. Lễ viếng bắt đầu từ 7 giờ đến 22 giờ ngày 25/7 và từ 7 giờ đến 13 giờ ngày 26/7/2024. Cùng với toàn Đảng, toàn quân và Nhân dân cả nước. Đoàn viếng của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên, do đồng chí Nguyễn Hữu Nghĩa - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn, cùng các đồng chí Trần Quốc Toản - Phó Bí thư Thường trực trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, lãnh đạo các Ban, ngành đoàn thể, địa phương và đại diện các tầng lớp nhân dân tỉnh Hưng Yên đã đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Sáng 24/7, đồng chí Nguyễn Hữu Nghĩa - Uỷ viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy đã đi kiểm tra công tác khắc phục ảnh hưởng của cơn bão số 2 tại các huyện Khoái Châu, Tiên Lữ và Thị xã Mỹ Hào. Cùng đi có các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy, lãnh đạo UBND tỉnh cùng một số sở, ngành, địa phương.
Sáng 20/7, đồng chí Nguyễn Hữu Nghĩa - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh uỷ Hưng Yên đến thăm và làm việc tại nhà máy điện rác Sóc Sơn, thành phố Hà Nội. Cùng dự có đồng chí Nguyễn Hùng Nam - Phó Chủ tịch UBND tỉnh và đại diện lãnh đạo một số sở, ngành, địa phương trong tỉnh.
Sáng 17/7, tại Trung tâm hội nghị tỉnh, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên long trọng Khai mạc Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên lần thứ XVI, nhiệm kỳ 2024 – 2029. Sau 2 ngày diễn ra, Đại hội đã thành công tốt đẹp. Dự Đại hội có đồng chí Đỗ Văn Chiến - Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam; đồng chí Nguyễn Hữu Nghĩa - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Hưng Yên. Cùng dự có các đồng chí lãnh đạo Trung ương MTTQ Việt Nam; đồng chí Quách Thị Hương - Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Trưởng Ban Dân Vận Tỉnh uỷ, Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy; lãnh đạo HĐND, UBND tỉnh; các đồng chí Nguyên lãnh đạo tỉnh, Ủy ban MTTQ tỉnh qua các thời kỳ; đoàn đại biểu MTTQ Việt Nam các tỉnh, Anh hùng lực lượng vũ trang và 267 đại biểu chính thức đại diện cho các tầng lớp nhân dân, tôn giáo trên địa bàn tỉnh.